Mathcenter Forum

Mathcenter Forum (https://www.mathcenter.net/forum/index.php)
-   ฟรีสไตล์ (https://www.mathcenter.net/forum/forumdisplay.php?f=6)
-   -   สอบ MWIT (https://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=5717)

LightLucifer 22 พฤศจิกายน 2008 18:00

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ [SIL] (ข้อความที่ 44341)
รู้สึกจะมีแต่เลขไม่ถึง 50 ไม่ตรวจวิทย์ครับ

เลขยากมากๆครับ :cry: ตื่นเต้นไปหมด เฮ้อ ออกเรขาคณิตมาตรึมครับ พหุนาม ตรีโกณ อื่นๆไม่มีเลย

ไม่หรอกครับผมว่าอย่างคุณSILใด้ 60 กว่าๆอ่ะ -70กว่าๆนะครับ ผมว่าตอนแรกๆมันง่ายนะแต่ตอน 2 เนี่ย กระอักเลือดเลยคณิตอ่ะ แต่วิทย์ อยากจะบอกว่า ไอที่อ่านมาไม่ออกเลยครับพี่ร้อง อุส่าอ่านแทบตาย แทบไม่ออกเลยครับ แต่วิทย์ก็โอเคนะครับเพราะว่าผมมาขยันทีหลังถ้าออกตามแนวที่เรียนมาคนอื่นจะทำได้ดีกว่าเยอะครับ แต่แบบนี้ค่อยระยะห่างน้อยหน่อย ^^ แต่ผมว่าผมไม่ติดแน่เลยครับ :cry::cry:

Julian 22 พฤศจิกายน 2008 18:32

แหมๆๆ ถ้าปีพี่ออกยากแบบนี้

แล้วปีผมล่ะ ปีหน้าผมคงจะไม่เหลืออะไรแล้ว

แงแงแงงแงแงแง

ตายแบบไม่มีชิ้นดี

dektep 22 พฤศจิกายน 2008 18:57

ผมได้น้อยมากเลยครับ อย่างเซง ตกรอบแน่ๆ
ว่าแต่ที่คุณ SIL บอกว่าถ้าเลขไม่ถึง 50 ไม่ตรวจวิทย์ผมถามรุ่นพี่ที่อยู่มหิดลมาเขาบอกว่าไม่เกี่ยวนิครับ

[SIL] 22 พฤศจิกายน 2008 20:22

อาขารย์แนะแนวโรงเรงเรียนผมอาจจะมั่วก็ได้มั้งครับ โรงเรียนผมไม่ค่อยเข้มงวดเท่าไหร่คงอยากให้เด็กเป็นหน้าเป็นตาให้โรงเรียนกระมังครับ
คุณ dektep นี่คะแนนออกมาแนวหน้าเลยนะครับผมว่า

[ BaBy Math ] 22 พฤศจิกายน 2008 21:08

ไม่น่าจะใช่นะ ระบบนี้ผมว่าน่าจะเป็นระบบสมัยก่อนนะครับเพราะว่าเป็นข้อเขียนคนตรวจข้อสอบเค้าคงไม่อยากเสียเวลา แต่สมัยนี้ใช้เครื่องตรวจน่าจะไม่แบ่งนะครับ

titletam 22 พฤศจิกายน 2008 22:11

วิทย์สุดจาบรรยายยย T T เค้าออกเกินหลักสูตรเยอะมากเรยย

LightLucifer 23 พฤศจิกายน 2008 05:49

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ titletam (ข้อความที่ 44391)
วิทย์สุดจาบรรยายยย T T เค้าออกเกินหลักสูตรเยอะมากเรยย

ตามความคิดผมนะ ที่อ่านอ่ะไม่ออก ที่ออกอ่ะต้องคิดวิเคราะห์ เหมือนเขาเตรียมไว้เพราะรู้ว่าเราจะอ่านอะไรมาบ้าง เหมือนๆๆ กับ เตรียมดักพวกกวดวิชาโดยเฉพาะ

titletam 23 พฤศจิกายน 2008 15:50

รู้มากจิงๆ 55 คุณไรททำวิทย์ได้ปามาณเท่าไหร่หรอคับบ T T

Kira Yamato 23 พฤศจิกายน 2008 16:06

เฮ้อผมทำเลขไป20กว่าขอเองอ่ะที่เหลือมั่วรู้สึกจะมั่วข้อ2อย่างเดียวเลยอ่ะครับ
ไม่รู้จะได้เท่าไหร่
แต่วิทย์นี่ผมวิเคราะห์แล้วก็ถูๆไถๆไปอ่ะครับ
ทุกข้อตัดช้อยส์ได้2ข้อเหลือ2ข้อให้ปวดหัวทุกครั้งเลยครับ
ซึ่งผมก็เลือกไปแล้วผิดบ้างถูกบ้างอ่ะครับ

กรza_ba_yo 23 พฤศจิกายน 2008 20:27

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ LightLucifer (ข้อความที่ 44399)
ตามความคิดผมนะ ที่อ่านอ่ะไม่ออก ที่ออกอ่ะต้องคิดวิเคราะห์ เหมือนเขาเตรียมไว้เพราะรู้ว่าเราจะอ่านอะไรมาบ้าง เหมือนๆๆ กับ เตรียมดักพวกกวดวิชาโดยเฉพาะ

ไม่น่าจะเป็นเเบบนั้นนะคับ
เพราะรุ่นพี่ที่เคยไปสอบเขาบอกว่ามันเป็นวิเคราะห์ทุกปีเเหละคับ

IkaRus 24 พฤศจิกายน 2008 13:00

วิทย์ที่มันควรจะออก เช่น ทดสอบอาหาร

มันก็ไม่เห็นออกเลยครับ รู้สึกว่าปีนี้จะเน้นชีวะ

เคมีมีแค่นิดเดียวเองครับ ส่วนฟิสิกส์ผมก็มั่วเอาเต็มที่ครับ 555+

LightLucifer 24 พฤศจิกายน 2008 19:24

ผมดีใจมากเลยคราวนี้ฟิสิกส์เยอะๆๆๆ อิอิ

MirRor 24 พฤศจิกายน 2008 19:58

เหอๆ วิทย์นะ

มันมีองศาเอมวิทย์อ่ะ เฉลยคือ 81 เราผิด TT

แล้วข้อที่เป็นรถแข่งกันอ่ะ ที่บอกว่า จะผ่านหลักกิโลที่305 ไปกี่วิอ่ะตอบไร

ข้อที่เป็นโมเม้นที่มีคนยืนแล้วหาบคานอยู่อ่ะตอบไร

ส่วนขอที่เป็นไอโซโทปอ่ะ ตอบข้อ2นะ

ข้อที่ทำไมถึงใส่น้ำเกลือก่อนสองดูกล่องจุลทรรศน์อ่ะตอบไร

ส่วนข้อที่สิ่งใดจะมีการปรับตัวมากที่สุดอ่ะตอบไร เราตอบหมีขาวอ่า

เอาแค่นี้ก่อน บลาๆๆๆ~...

Kira Yamato 24 พฤศจิกายน 2008 21:03

ข้อที่ผ่านหลักผมว่าผมน่าจะถูกแต่จำคำตอบไม่ได้ครับ
ไอโซโทปถูกปล้วครับ
ส่วนทำไมต้องแช่นำเกลือเข้มข้น0.85%
ก็เพื่อคงสภาพเซลล์ครับ
เพราะมันจะทำให้ความเข้มข้นทั้งในเซล์และนอกเซลล์เท่ากัน
ทำให้ไม่เกิดการออสโมซิสและเซลล์ก็จะไม่เหี่ยวและไม่แตกครับ

[SIL] 24 พฤศจิกายน 2008 23:20

- ผมว่าเกิดการออสโมซิสครับ แต่เกิดเท่ากัน(Isotonic solution) และผมไม่รูว่าเซลล์แตกหรือเปล่านะรับเพราะไม่ทราบชนิดเซลล์
- ข้อโมเมนต์รู้สึอผมตอบ 5mg(4x-L)
- ข้อองศาเอ็มวิทย์รู้สึกสูตรทั่วไปคือ 3(M-10)=0.2C อื่นๆ

ไม่แน่ใจทุกข้อครับ

เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 12:19