Mathcenter Forum

Mathcenter Forum (https://www.mathcenter.net/forum/index.php)
-   ปัญหาคณิตศาสตร์ ประถมต้น (https://www.mathcenter.net/forum/forumdisplay.php?f=34)
-   -   เชาว์ (https://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=5790)

poper 19 กรกฎาคม 2010 22:02

พูดว่า "ผมจะถูกย่าง" ซึ่งถ้าประโยคนี้เป็นจริง แสดงว่าที่พูดต้องเป็นเท็จจึงจะถูกย่าง แต่ถ้าถูกย่างจริงแสดว่าพูดจริง จึงเกิดข้อขัดแย้ง
ถ้าประโยคนี้เป็นเท็จ แสดว่าจะต้องถูกย่าง ทำให้สิ่งที่พูดเป็นจริงขึ้นมาก็เกิดข้อขัดแย้งอีก
คนป่าเลยปล่อยตัวผมกลับมานี่แหละ:haha:

IMBO 20 กรกฎาคม 2010 20:19

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ poper (ข้อความที่ 93549)
พูดว่า "ผมจะถูกย่าง" ซึ่งถ้าประโยคนี้เป็นจริง แสดงว่าที่พูดต้องเป็นเท็จจึงจะถูกย่าง แต่ถ้าถูกย่างจริงแสดว่าพูดจริง จึงเกิดข้อขัดแย้ง
ถ้าประโยคนี้เป็นเท็จ แสดว่าจะต้องถูกย่าง ทำให้สิ่งที่พูดเป็นจริงขึ้นมาก็เกิดข้อขัดแย้งอีก
คนป่าเลยปล่อยตัวผมกลับมานี่แหละ:haha:

คงจะใช่ 555

ปั้นPun 09 กันยายน 2010 00:41

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ notethetamper (ข้อความที่ 42880)
ข้าพเจ้าจะถูกย่าง

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ tatari/blackman (ข้อความที่ 42919)
น่าจะพูดว่า "ผมจะถูกเอาไปย่าง" นะครับ
(เเต่ระวังมันหมั่นใส้เลยโดนเอาไปทอดนะครับ!!!)

แบบมีหลักการก็ตามนี้

:haha::haha: 5555+ โดนเอาไปทอด แน่ๆ 5555+ :haha::haha:

-*- พูดได้ ประโยคเดียว....เอง ผมยิ่งขี้โม้ยุ่ด้วย

ประโยคเดียวก็ได้ แต่ขอหลายเหตุการณ์ล่ะกัน

...ไม่ต้องพูด ถอดเสื้อโชว์เรื้อนที่เป็นรูปเก้ายอด+มหาอุต :haha: มาฉีกเนื้อตูดิ หนังเหนียวน่ะ

...บอกมันว่า "UFOบินมานู้นแล้ว" แล้วก็วิ่งหนีแบบในการ์ตูน

...บอกมันว่า "โลกจะแตกในอีกล้านปีข้างหน้า" :haha::haha: ต้องลุ้น 2012 ก่อนน่ะ

...ถ้าผมเป็นใบ้ ผมก็ตายฟรีดิ :died::died: ไม่อยากโดนฉีกเนื้อก็วิ่งกระโดดลงหม้อล่ะกัน

... "ญาติอีก100คนอยากมาเที่ยวเกาะ" 555+ จิงหรือเท็จก็ไม่รู้ ถ้ากลัวไม่อิ่ม ก็ไปส่งผมที่บ้านล่ะกัน

:aah::aah: 555+ถ้าเปนผมคงจะตายตั้งแต่ติดเกาะแล้ว

_deer_ 18 ตุลาคม 2010 14:33

พูดว่า" ค่ะ "

yellow 26 ธันวาคม 2010 15:00

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ poper (ข้อความที่ 93549)

คนป่าอาจจะเอาไปย่างให้เป็นจริงก่อน แล้วค่อยเอาไปต้มต่อ เหมือนต้มโคล้ง ปลาดุก (คน) ย่าง :haha:

I am Me. 25 กุมภาพันธ์ 2011 19:06

พูดประโยคคำสั่งหรือประโยคขอร้องครับ
ไม่มีจริง ไม่มีเท็จ และไม่ใช่คำถาม ^.^

MathTq 17 มีนาคม 2011 09:13

แล้วคนป่าจะรู้เรอะว่าเราพูดจริง?

fuukun 17 มีนาคม 2011 18:10

อ่า เเล้วเฉลยมันคืออะไรกันแน่หรอคะ:confused:

Mystery_Boy 09 มกราคม 2016 19:59

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ คusักคณิm (ข้อความที่ 42950)
พูดว่าคุณหน้าตาดี:p

โดนต้มเลย....เพราะมันบอกว่าเป็นความจริง:p

Mystery_Boy 09 มกราคม 2016 20:00

"ผมพูดโกหก" ลองคิดดู

jmee 06 กรกฎาคม 2016 22:34

จะพูดดังนี้

ไปเรียก หัวหน้า เจ้ามา กราบ ส้น teen ข้า เด๋วนี้เลย

เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 18:08