ขอข้อสอบ สสวท 2553 ป.3
ขอข้อสอบ สสวท 2553 ป.3 หน่อยคาา :kaka:
|
ผมไม่มีข้อสอบให้...มีแต่คำตอบให้ไปลองตรวจดูครับ..หากผิดพลาดรบกวนแก้ไขให้ด้วยครับ
ข้อ1.15 ข้อ2.16 ข้อ3.25 ข้อ4.39 ข้อ5.70 ข้อ6.910 ข้อ7.11 ข้อ8.31 ข้อ9.14 ข้อ10.1 ข้อ11.4 ข้อ12.21 ข้อ13.14 ข้อ14.93 ข้อ15.28 ข้อ16.786 ข้อ17.4 ข้อ18.180 ข้อ19.540 ข้อ20.6 ข้อ21.10 ข้อ22.200 ข้อ23.60 ข้อ24.11 ข้อ25.7 ข้อ26.65 ข้อ27.8 ข้อ28.48 ข้อ29.10 ข้อ30.20 |
ใช้ฉบับข้างล่าง
|
6 ไฟล์และเอกสาร
ขออนุญาตแตกเป็นข้อๆ เพื่อความสะดวกในการก็อปไปตอบนะครับ
มีทั้งหมด 30 ข้อ |
5 ไฟล์และเอกสาร
|
5 ไฟล์และเอกสาร
|
5 ไฟล์และเอกสาร
|
5 ไฟล์และเอกสาร
|
5 ไฟล์และเอกสาร
|
$114 \div 2 \times 10 \div 38 = 15$ |
1 ไฟล์และเอกสาร
|
ให้สามจำนวนนั้นคือ $ \ a, b, c$ $a+b = 12$ $c+b = 18$ $a+c = 20$ $2(a+b+c) = 50$ $a+b+c = 25$ |
(4 x 7) -2 = 26 (3 x 13) -5 = 34 (5 x 15) - 18 = 57 (9 x 10) - x = 51 x = 39 |
1125 = 5 x 5 x 5 x 3 x 3 25 x 45 ใกล้เคียงที่สุดแล้ว 25+45 = 70 |
เดือนแรก เมตรละ $\frac{1000}{10} = 100 \ $บาท เดือนที่สอง เมตรละ $\frac{880}{8} = 110 \ $บาท เดือนที่สาม เมตรละ $\frac{1080}{9} = 120 \ $บาท เดือนที่ 4 น่าจะขาย เมตรละ $130 \ $บาท 7 x 130 = 910 บาท |
$(8 \times 4) + (4 \times 3) \not= 36$ $(7 \times 4) + (3 \times 3) \not= 36$ $(6 \times 4) + (4 \times 3) = 36$ $(5 \times 4) + (5 \times 3) \not= 36$ $(4 \times 4) + (6 \times 3) \not= 36$ $(3 \times 4) + (8 \times 3) = 36$ $(2 \times 4) + (9 \times 3) \not= 36$ ตอบ 11 เข่ง |
1 ไฟล์และเอกสาร
Attachment 4847 เกาะต้นละตัว เหลือหนอน 20 ตัว 20 ตัวนี้คลานไป 11 ตัว(เหลือ 9 ตัว)เพื่อให้เป็นต้นไม้มีหนอนต้นละ 2 ตัว นั่นแปลว่ามีต้นไม้ 11 ต้น นั่นก็แปลว่ามีหนอน 11 + 20 = 31 ตัว (ต้นละตัว เหลือหนอน 20 ตัว) |
ทำถูก20 ข้อ ได้ 100 คะแนน ทำถูก19 ข้อ ได้ 92 คะแนน ทำถูก18 ข้อ ได้ 84 คะแนน ทำถูก17 ข้อ ได้ 76 คะแนน ทำถูก16 ข้อ ได้ 68 คะแนน ทำถูก15 ข้อ ได้ 60 คะแนน ทำถูก14 ข้อ ได้ 52 คะแนน |
1 ไฟล์และเอกสาร
|
ขอบคุณมากๆ เลยคาาา ^^
คิดว่าจะหาข้อสอบไม่ได้แล้ว |
1 วิ ส้มจุกวิ่งๆด้ระยะทาง $\frac{200}{60} \ $เมตร 1 วิ จุ๊บแจงวิ่งได้ระยะทาง $\frac{200}{75} \ $เมตร 1 วิ ส้มจุกทิ้งห่างจุ๊บแจงเท่ากับ $\frac{200}{60} - \frac{200}{75} = \frac{2}{3} \ $เมตร $ \frac{2}{3} \ $เมตร ส้มจุกใช้เวลา 1 วิ $ 200 \ $เมตร ส้มจุกใช้เวลา $\frac{3}{2} \times 200 = 300 $ วิ 300 วิ ส้มจุกวิ่งได้ 5 รอบ จุ๊บแจงวิ่งได้ 4 รอบ ตอบ 4 รอบ |
ขาวเริ่มก่อน ขาวต้องจ่าย 11 วัน ส่วนแดง กับ ดำ ต้องจ่าย คนละ 10 วัน ขาวต้องจ่ายมากกว่าดำ 1 วัน แต่ละวันต้องจ่าย 21 บาท ตอบ ขาวต้องจ่ายค่าไอศกรีมมากกว่าดำ 21 บาท |
ระดับ ป. 3 เล่นไล่กันเลยครับ 3 หารลงตัว เศษ 2 คน จะมีเพื่อน 5, 8, 11, 14, 17, 20, 23, 26, 29, 32, 35, 38, 41, 44, 47, 50, 53, 56, 59, 62 .....คน 4 หารลงตัว เศษเค็ก 2 ชิ้น จะมีเพื่อน 6, 10, 14, 18, 22, 26, 30, 34, 38, 42, 46, 50, 54 .....คน ตอบ มีเพื่อนอย่างน้อย 14 คน |
กระปุกช้างหยอดวันละ 5 บาท กระปุกไก่หยอดวันละ 2บาท แต่ละวัน ช้างมากกว่าไก่ 3 บาท 31 วัน ก็รวมเป็น 93 บาท |
ขายซาละเปา $\square $ ลูก, ขายขนมจีบ $120- \square \ $ลูก ขายได้เงิน 850 บาท $850 = 9(\square) + 4(120- \square \ ) $ $ \square = 74 $ ขายขนมจีบได้ 120 -74 = 46 ลูก ขายซาละเปาได้มากกว่าขนมจีบ 74 - 46 = 28 ลูก |
ตั๋วเด็ก A ใบ 42000 = (150x150) + (90x80) + (50xA) A = 246 คนเข้าสวนสนุกเท่ากับ 246 + 90 + 3(150) = 786 คน |
มานะ + มานี = 38.800 + 32.200 = 71 กิโลกรัม ปิติ + ชูใจ 35.400 + 31.600 = 67 กิโลกรัม 71 - 67 = 4 ตอบ 4 กิโลกรัม |
3 นาที จ่ายค่านำมัน 1 บาท เวลา 20.00 - 05.00 เป็นเวลา 9 x 60 = 540 นาที จ่ายเงิน $\frac{540}{3} = 180 \ $ บาท |
แลกเงิน 11,100 บาท ได้ $\frac{100}{37} \times 11,100 = 30,000 \ $เยน ใช้ไป 28,500 เยน เหลือกลับมา 30,000 - 28,500 = 1,500 เยน แลกกลับ 100 เยนได้ 36 บาท 1,500เยน แลกเป็นเงินบาทได้ 15 x 36 = 540 บาท |
พื้นที่สามเหลี่ยม = $\frac{1}{2}$ x ฐาน x สูง พื้นที่สามเหลี่ยม ABC = $\frac{1}{2}$ x 3 x 4 = 6 ตารางหน่วย |
1 ไฟล์และเอกสาร
|
1 ไฟล์และเอกสาร
รั้วยาว 1200 เซนติเมตร ต้องใช้อิฐเรียงกัน $\frac{1200}{30} = 40 \ $ ล็อก ทุก 2 ล็อก จะใช้อิฐสีดำ 3 ก้อน ดังนั้นแต่ละชั้นใช้อิฐสีดำ 3 x 20 = 60 ก้อน 3 ชั้น ใช้อิฐ 3 x 60 = 180 ก้อน Attachment 4836 |
1 ไฟล์และเอกสาร
|
1 ไฟล์และเอกสาร
|
1 ไฟล์และเอกสาร
|
1 ไฟล์และเอกสาร
|
1 ไฟล์และเอกสาร
|
ชาย ป.3/2 = 30 หญิง ป.3/4 = 40 40 -30 = 10 ตอบ 10 คน |
ข้าวโพด 3 ปี = 50 +60 +55 = 165 ตัน ข้าวสาลี = 40 + 50 + 55 = 145 ตัน 165- 145 = 20 ตอบ 20 ตัน |
ขอบคุณมากครับ ....
แล้วข้อ 22 .. รูป 200เหลื่ยมด้านเท่ามุมเท่า มีแกนสมมาตรกี่แกน .. ตอบ 200แกน ใช่หรือเปล่าครับ ... ขอบคุณมากครับ ... |
เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 04:01 |
Powered by vBulletin® Copyright ©2000 - 2024, Jelsoft Enterprises Ltd.
Modified by Jetsada Karnpracha