Mathcenter Forum

Mathcenter Forum (https://www.mathcenter.net/forum/index.php)
-   ข่าวคราวแวดวงประถม ปลาย (https://www.mathcenter.net/forum/forumdisplay.php?f=25)
-   -   ผลสพฐ.2556 รอบสองระดับประเทศประกาศแล้ว! (https://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=18950)

puppuff 01 เมษายน 2013 20:54

ผลสพฐ.2556 รอบสองระดับประเทศประกาศแล้ว!

ท่านใดทราบว่าประกาศผล สพฐ.รอบ 2 ระดับประเทศ ประกาศเมื่อไหร่ครับเพราะบางท่านก็แจ้งว่า 2-3 เมษายน นี้แต่บางท่านก็แจ้งว่า 10 เมษา ครับ ท่านใดทราบข่าวที่แน่นอนขอความกรุณาแจ้งด้วยครับผม หรือว่าท่านใดสามารถโพสต์รายชื่อคนที่ผ่านเข้ารอบสองระดับประเทศได้ ยิ่งดีมาก ๆ ครับ เพราะเวลาเค้าประกาศผลสอบออกมาทุกท่านต่างแย่งกันดูบางที เวปล่ม เป็นประจำครับ ขอความกรุณาท่านผู้ใจดีมีเมตตาทุกท่านหากท่านใดทราบผลก่อนขอความกรุณา โพสต์ในเวป mathcenter ด้วยขอบพระคุณมาก ๆ ครับผม :please::please::please:

เทพเวียนเกิด 01 เมษายน 2013 21:40

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ puppuff (ข้อความที่ 159228)
ท่านใดทราบว่าประกาศผล สพฐ.รอบ 2 ระดับประเทศ ประกาศเมื่อไหร่ครับเพราะบางท่านก็แจ้งว่า 2-3 เมษายน นี้แต่บางท่านก็แจ้งว่า 10 เมษา ครับ ท่านใดทราบข่าวที่แน่นอนขอความกรุณาแจ้งด้วยครับผม หรือว่าท่านใดสามารถโพสต์รายชื่อคนที่ผ่านเข้ารอบสองระดับประเทศได้ ยิ่งดีมาก ๆ ครับ เพราะเวลาเค้าประกาศผลสอบออกมาทุกท่านต่างแย่งกันดูบางที เวปล่ม เป็นประจำครับ ขอความกรุณาท่านผู้ใจดีมีเมตตาทุกท่านหากท่านใดทราบผลก่อนขอความกรุณา โพสต์ในเวป mathcenter ด้วยขอบพระคุณมาก ๆ ครับผม :please::please::please:

10 ไม่ใช่หรอครับ ประกาศมันเขียนอยู่ไว้เเเล้วนะครับ หรือว่าเปลี่ยนแล้ว:confused::confused:

gon 01 เมษายน 2013 22:29

รอดูที่เว็บนี้นะครับ วันที่ 10 คาดว่าจะมาแน่นอน

http://www.edbkk1.go.th/

ben10 01 เมษายน 2013 23:22

ใช่ภายในวันที่10มั้ยครับ

ณ เฉ๋ง... 01 เมษายน 2013 23:48

โทรสอบถามแล้วจะประกาศ 10 เมษายน ครับ

FedEx 02 เมษายน 2013 11:16

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ เทพเวียนเกิด (ข้อความที่ 159233)
10 ไม่ใช่หรอครับ ประกาศมันเขียนอยู่ไว้เเเล้วนะครับ หรือว่าเปลี่ยนแล้ว:confused::confused:

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ gon (ข้อความที่ 159242)
รอดูที่เว็บนี้นะครับ วันที่ 10 คาดว่าจะมาแน่นอน

http://www.edbkk1.go.th/

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ben10 (ข้อความที่ 159244)
ใช่ภายในวันที่10มั้ยครับ

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ณ เฉ๋ง... (ข้อความที่ 159245)
โทรสอบถามแล้วจะประกาศ 10 เมษายน ครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

puppuff 02 เมษายน 2013 19:33

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ FedEx (ข้อความที่ 159257)
ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ผมก็ขอขอบพระคุณทุกท่านเช่นกันครับ ถ้าประกาศผลเมื่อไหร่ขอความเมตตาท่านที่ทราบก่อนช่วยกรุณาโพสต์ด้วยน่ะคร๊าบ (จะอวยพรให้ถูกล็อตเตอรี่รางวัลที่ 1 เลยคร๊าบ สาธุ )

น้องเจมส์ 02 เมษายน 2013 21:18

รอลุ้นเช่นกันขอรับกระผม

FedEx 05 เมษายน 2013 13:20

ประกาศผลแล้วครับ ตาม link ข้างล่างเลยครับ

http://inno.obec.go.th/main/show_news.php?article_id=51

ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านที่ได้รางวัลครับ

Guntitat Gun 05 เมษายน 2013 14:31

ผู้ที่ได้เหรียญรางวัลแสดงตัวด้วยครับ

เทพเวียนเกิด 05 เมษายน 2013 15:15

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Guntitat Gun (ข้อความที่ 159471)
ผู้ที่ได้เหรียญรางวัลแสดงตัวด้วยครับ

(เกือบ)ได้เข้าค่ายครับ :cool::cool: เซ็งสุดๆเลยครับ ไม่เอาเหรียญเงินบางส่วนเลยครับ ปีนี้

Onion 05 เมษายน 2013 15:47

ผมได้เหรียญทองครับ แต่สงสัยได้แบบหืดขึ้นคออยู่เหมือนกัน :sweat:

ใครรู้บ้างครับว่าเข้าค่ายเมื่อไหร่ :please:

เทพเวียนเกิด 05 เมษายน 2013 16:28

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Onion (ข้อความที่ 159488)
ผมได้เหรียญทองครับ แต่สงสัยได้แบบหืดขึ้นคออยู่เหมือนกัน :sweat:

ใครรู้บ้างครับว่าเข้าค่ายเมื่อไหร่ :please:

รู้แค่ว่า เข้าที่เขาใหญ่ ครับ เวลามันบอกว่า ระหว่าง เมษายน-พฤษภาคม ครับ

น้องเจมส์ 05 เมษายน 2013 18:07

เหรียญทอง เขาเอารายชื่อจากรอบแรกมาด้วย หรือตัดกันใหม่เฉพาะรอบระดับประเทศครับ

เพราะรอบแรก ได้เหรียญทอง
แต่รอบระดับประเทศ ทำได้ไม่มากเท่าไรครับ

gon 05 เมษายน 2013 21:21

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ น้องเจมส์ (ข้อความที่ 159498)
เหรียญทอง เขาเอารายชื่อจากรอบแรกมาด้วย หรือตัดกันใหม่เฉพาะรอบระดับประเทศครับ

เพราะรอบแรก ได้เหรียญทอง
แต่รอบระดับประเทศ ทำได้ไม่มากเท่าไรครับ

คัดเฉพาะรอบที่สองด้วยกันครับ เพราะจะมีหลายคนที่ไม่ได้สอบรอบที่ 1.

น้องเจมส์ 05 เมษายน 2013 22:53

กระผมได้เหรียญทองขอรับ

puppuff 06 เมษายน 2013 10:29

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ น้องเจมส์ (ข้อความที่ 159507)
กระผมได้เหรียญทองขอรับ

ผมดีใจกับพี่ Gun และ พี่เจมส์ และทุกท่านที่ได้เหรียญทองน่ะครับ สำหรับบางท่านถึงแม้ไม่ได้เหรียญทองแต่ทุกท่านก็เก่งกันทุกคนครับ ปีหน้าพยายามใหม่น่ะครับผม ท่านที่ไม่ได้อย่าท้อน่ะครับ ผมขอเป็นหนึ่งกำลังใจให้ครับผม สู้ ๆ น่ะครับ

Guntitat Gun 06 เมษายน 2013 11:02

ดีใจกับ Onion เจมส์ แล้วก็น้อง puppuff ด้วยขอรับ
แล้วเจอกันที่ค่ายนะขอรับ
--ขอแสดงความยินดี--
--ขอคารวะ--

Guntitat Gun 06 เมษายน 2013 11:02

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ puppuff (ข้อความที่ 159523)
ผมดีใจกับพี่ Gun และ พี่เจมส์ และทุกท่านที่ได้เหรียญทองน่ะครับ สำหรับบางท่านถึงแม้ไม่ได้เหรียญทองแต่ทุกท่านก็เก่งกันทุกคนครับ ปีหน้าพยายามใหม่น่ะครับผม ท่านที่ไม่ได้อย่าท้อน่ะครับ ผมขอเป็นหนึ่งกำลังใจให้ครับผม สู้ ๆ น่ะครับ

ขอบคุณครับ:happy:

FedEx 06 เมษายน 2013 11:57

ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านที่ได้รางวัลครับ

พอดีลูกชายก็จะได้ไปเข้าค่าย เลยอยากจะรบกวนสอบถามว่า ควรจะเตรียมความพร้อมยังไงครับ ข้อสอบรอบสุดท้ายจะเป็นแนวข้อสอบนานาชาติ รึเปล่าครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ

และ ขอขอบคุณทุกท่าน ที่ได้ให้ความรู้ เวลาที่ผมได้โพสต์คำถามที่สงสัยหรือติดขัด ซึ่งผมได้นำมาชี้แจงให้ลูกชายและเพื่อนของลูกชายจนเข้าใจอย่างดี :) ขอบคุณมากครับ

เทพเวียนเกิด 06 เมษายน 2013 12:09

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Guntitat Gun (ข้อความที่ 159524)
ดีใจกับ Onion เจมส์ แล้วก็น้อง puppuff ด้วยขอรับ
แล้วเจอกันที่ค่ายนะขอรับ
--ขอแสดงความยินดี--
--ขอคารวะ--

ยินดีด้วยครับ ขอคารวะเช่นกัน:please::please::please:

computer 06 เมษายน 2013 12:34

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ puppuff (ข้อความที่ 159523)

ขอบคุณมากค่ะ จะพยายาม :great:

นกกะเต็นปักหลัก 06 เมษายน 2013 13:54

ยินดีด้วยกับทุกคน เจอกันที่ค่ายทักทายกันบ้างนะคร๊าบ

FedEx 06 เมษายน 2013 17:12

ประกาศเรื่องการเข้าค่ายครับ

คณิตศาสตร์ ประถม เข้าค่าย 29 เม.ย.-3 พ.ค.56

http://122.154.106.18/khangkhun/main/

#เกาลัด# 06 เมษายน 2013 22:23

ยินดีกับเพื่อน ๆ และพี่ ๆ ทุกคนนะครับที่ได้เข้าค่าย สำหรับผมไม่ได้ไปเช่นเคยครับ

gon 06 เมษายน 2013 22:59

สำหรับน้องที่อยู่ ป.6 ปีนี้ปีสุดท้ายแล้ว แต่พลาดยังไม่ได้เข้าค่าย

เริ่มต้นใหม่ปีหน้าได้ครับ ถ้าต้องการให้เข้าค่าย ของ ม.ต้น ในปีหน้าตอนจบ ม.1 ได้ทันที

ผมแนะนำให้ทำต่อไปนี้ครับ.

1. อ่านหรือศึกษาเนื้อหาทั้งหมดของ ม.ต้น ให้จบภายในปิดเทอมใหญ่นี้

2. เมื่อศึกษาเสร็จ ให้หาโจทย์แข่งขันมาฝึกทำติดต่อกันอย่างน้อยอาทิตย์ละ 20-40 ข้อ

3. ถ้าทำได้เช่นนี้โอกาสจะได้เข้าค่ายตอน ม.1 ทันที จะมีมากกว่า 90% ครับ.

ปล. 1 อย่าลืมฝึกอ่านโจทย์ที่เป็นภาษาอังกฤษสลับกับข้อสอบไทยด้วยนะครับ. :great:

ปล. 2 มีปัญหาสงสัยต้องรีบถามอย่าดองไว้ครับ.

puppuff 07 เมษายน 2013 12:05

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ gon (ข้อความที่ 159572)
สำหรับน้องที่อยู่ ป.6 ปีนี้ปีสุดท้ายแล้ว แต่พลาดยังไม่ได้เข้าค่าย

เริ่มต้นใหม่ปีหน้าได้ครับ ถ้าต้องการให้เข้าค่าย ของ ม.ต้น ในปีหน้าตอนจบ ม.1 ได้ทันที

1. อ่านหรือศึกษาเนื้อหาทั้งหมดของ ม.ต้น ให้จบภายในปิดเทอมใหญ่นี้

2. เมื่อศึกษาเสร็จ ให้หาโจทย์แข่งขันมาฝึกทำติดต่อกันอย่างน้อยอาทิตย์ละ 20-40 ข้อ

3. ถ้าทำได้เช่นนี้โอกาสจะได้เข้าค่ายตอน ม.1 ทันที จะมีมากกว่า 90% ครับ.

ปล. 1 อย่าลืมฝึกอ่านโจทย์ที่เป็นภาษาอังกฤษสลับกับข้อสอบไทยด้วยนะครับ. :great:

ปล. 2 มีปัญหาสงสัยต้องรีบถามอย่าดองไว้ครับ.

ขอบคุณมาก ๆ คร๊าบผม:please::please:

Guntitat Gun 07 เมษายน 2013 12:47

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ gon (ข้อความที่ 159572)

ขอบคุณครับ :happy::please::please:

FedEx 07 เมษายน 2013 16:04

อ้างอิง:

ขอบคุณมากครับ คุณ gon

คุณ gon พอจะเล่าเรื่องราวของการเข้าค่ายให้กับเด็กที่เพิ่งจะได้เข้าค่ายเป็นครั้งแรก (ลูกผมด้วยครับ) จะได้เตรียมตัว?

ขอบคุณครับ

computer 07 เมษายน 2013 16:45

ปีที่แล้ว...
วันแรก กิจกรรมสนุกๆทั้งวัน
วันที่สอง เรียนทั้งวัน
วันที่สาม สอบฉบับที่1(ไทย)+เรียนครึ่งวัน
วันที่สี่ สอบฉบับที่2(อังกฤษ)เอาdictionaryไปได้ ตอนกลางคืนมีงานวัดเล็กๆที่ต้องจัดกันเอง ถือเป็นไฮไลท์ของค่ายเลย :D
วันสุดท้าย พิธีปิด
ไม่ต้องห่วงเรื่องอาหารเลย อร่อย :great:

FedEx 07 เมษายน 2013 18:08

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ computer (ข้อความที่ 159602)
วันที่สาม สอบฉบับที่1(ไทย)+เรียนครึ่งวัน
วันที่สี่ สอบฉบับที่2(อังกฤษ)เอาdictionaryไปได้ ตอนกลางคืนมีงานวัดเล็กๆที่ต้องจัดกันเอง ถือเป็นไฮไลท์ของค่ายเลย :D
ไม่ต้องห่วงเรื่องอาหารเลย อร่อย :great:

ขอบคุณมาก..ครับ

เอ้า...เด็กเด็กอย่างลืมพก dictionary ไปด้วยนะครับ

KIN 07 เมษายน 2013 18:40

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ computer (ข้อความที่ 159602)

พี่ๆ หลายๆท่านครับ

โอกาสนี้เข้าค่ายครัั้งนี้ เลือกไปแข่งโอลิมปิก จากการสอบที่เกิดขี้นช่วง 5 วันนี้เลยหรือครับ

รบกวนพี่ๆ ช่วยอธิบายเป็นวิทยาทานหน่อยครับผม

กราบขอบคุณล่วงหน้าครับ

gon 07 เมษายน 2013 20:02

5 วันนี้คือวันตัดสินชะตาชีวิตเลยครับ :D

ดังนั้นต้องเทพก่อนไปเท่านั้นครับ ไม่ใช่ไปรอเทพในค่าย มันไม่ทัน

ในค่ายคือไปเป็นพิธีเพื่อร่วมกิจกรรมการคัดตัวเท่านั้น ไม่ค่อยได้อะไรเท่าไร (เด็กบอกว่างั้นครับ)

สำหรับน้องใหม่ที่เข้าค่ายครั้งแรก แล้วต้องการเบียดขึ้นมาเป็นตัวแทนประเทศเลย :great:

ให้ทำสิ่งต่อไปนี้ครับ.

"ทำข้อสอบบุคคล EMIC, PMWC ทุก พ.ศ. ให้หมด"

"ถ้ายังมีเวลาเหลือให้ทำ IMSO ทุก พ.ศ. ให้หมด"

"ถ้ายังมีเวลาเหลือให้ทำโจทย์ประเภททีม EMIC, PMWC ทุก พ.ศ. ให้หมด"

ปล. ถ้าทำโจทย์ภาษาอังกฤษได้ดีเกินไป มีแนวโน้มจะได้ไปอินเดียสูง (IMSO)

ถ้าทำโจทย์ภาษาไทยดีเกินไป มีแนวโน้มจะได้ไปฮ่องกงสูง (PMWC)

ถ้าโจทย์ภาษาไทยดี ภาษาอังกฤษพอประมาณ มีแนวโน้มจะได้ไปบัลแกเรียสูง (EMIC)

นี่เป็นที่ผมคาดการณ์จากเด็กรุ่นต่าง ๆ ที่ไปสอบแข่งมาหลายครั้งนะครับ. ไม่มีหลักฐาน :haha:

FedEx 08 เมษายน 2013 09:46

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ gon (ข้อความที่ 159616)
5 วันนี้คือวันตัดสินชะตาชีวิตเลยครับ :D

ดังนั้นต้องเทพก่อนไปเท่านั้นครับ ไม่ใช่ไปรอเทพในค่าย มันไม่ทัน

ในค่ายคือไปเป็นพิธีเพื่อร่วมกิจกรรมการคัดตัวเท่านั้น ไม่ค่อยได้อะไรเท่าไร (เด็กบอกว่างั้นครับ)

สำหรับน้องใหม่ที่เข้าค่ายครั้งแรก แล้วต้องการเบียดขึ้นมาเป็นตัวแทนประเทศเลย :great:

"ทำข้อสอบบุคคล EMIC, PMWC ทุก พ.ศ. ให้หมด"

"ถ้ายังมีเวลาเหลือให้ทำ IMSO ทุก พ.ศ. ให้หมด"

"ถ้ายังมีเวลาเหลือให้ทำโจทย์ประเภททีม EMIC, PMWC ทุก พ.ศ. ให้หมด"

ปล. ถ้าทำโจทย์ภาษาอังกฤษได้ดีเกินไป มีแนวโน้มจะได้ไปอินเดียสูง (IMSO)

ถ้าทำโจทย์ภาษาไทยดีเกินไป มีแนวโน้มจะได้ไปฮ่องกงสูง (PMWC)

ถ้าโจทย์ภาษาไทยดี ภาษาอังกฤษพอประมาณ มีแนวโน้มจะได้ไปบัลแกเรียสูง (EMIC)

นี่เป็นที่ผมคาดการณ์จากเด็กรุ่นต่าง ๆ ที่ไปสอบแข่งมาหลายครั้งนะครับ. ไม่มีหลักฐาน :haha:

ขอขอบคุณอย่างสูงครับ

ปีนี้ จะมีรายการ WIZMIC 2013 ด้วยหรือเปล่าครับ

Guntitat Gun 08 เมษายน 2013 10:09

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ gon (ข้อความที่ 159616)

ขอบคุณมากครับ ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง
--ขอคารวะ--

นกกะเต็นปักหลัก 08 เมษายน 2013 10:13

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ FedEx (ข้อความที่ 159632)
ขอขอบคุณอย่างสูงครับ

ปีนี้ จะมีรายการ WIZMIC 2013 ด้วยหรือเปล่าครับ

ปีนี้ IMSO ไป อินโดนีเซีย ครับผม

lek2554 08 เมษายน 2013 13:04

อ้างอิง:

วันที่สี่ สอบฉบับที่2(อังกฤษ)เอาdictionaryไปได้

แสดงว่า เปิด dictionary ในห้องสอบได้ใช่ไหมครับ

computer 08 เมษายน 2013 13:31

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ lek2554 (ข้อความที่ 159648)
วันที่สี่ สอบฉบับที่2(อังกฤษ)เอาdictionaryไปได้

แสดงว่า เปิด dictionary ในห้องสอบได้ใช่ไหมครับ

ได้ค่ะ เปิดได้ตามสบาย กี่เล่มก็ได้ :happy:

computer 08 เมษายน 2013 13:34

มีคะแนนพฤติกรรมด้วยนะคะ ใครไม่ผ่านเกณฑ์จะไม่ตรวจข้อสอบ
แต่ไม่ต้องกังวล ถ้าไม่ถึงกับรุนแรงก็ได้แล้ว :great:

Pheng 08 เมษายน 2013 14:54

ขอบคุณครับ

เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 12:53