Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 27 มิถุนายน 2010, 11:29
Pakpoom Pakpoom ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

Pakpoom is on a distinguished road
Default ใครเคยอ่านหนังสือยอดคณิตศาสตร์บ้างครับ

ใครเคยอ่านหนังสือ ยอดคณิตศาสตร์บ้างอะคับ อยากรู้ว่า เนื้อหาในหนังสือดีไหม กระชับ อ่านเข้าใจไหมครับ พอดีว่าจะไปซื้อมาอ่านอะ เลยลองมาถามดูก่อนว่าใครเคยอ่านบ้าง

http://www.se-ed.com/eShop/Products/...=9786167099255
http://www.se-ed.com/eShop/Products/...=9786167099262
http://www.se-ed.com/eShop/Products/...=9786167099347

ว่าจะเอา 3 เล่มนี้อะจ้า ใครเคยอ่านหนังสือของสำนักพิมพ์นี้ก็ บอกหน่อยละกานว่าดีไหม = =" เพราะบางสำนักพิมพ์ซื้อมาอ่านงงเป็นไก่ตาแตก 555+
Old 27 มิถุนายน 2010, 21:55
คusักคณิm's Avatar
คusักคณิm คusักคณิm ไม่อยู่ในระบบ
เทพยุทธ์

คusักคณิm is on a distinguished road

เล่มไหนอ่านเเล้วรู้เรื่อง ก็อ่านเล่มนั้นแหละครับ

'' ทุกอย่างอยู่ที่ตัวเรา ''
Old 01 กรกฎาคม 2010, 10:02

Pakpoom is on a distinguished road

ไปดูมาแล้วเมื่อวาน

กระดาษเนื้อไม่ดีเลย หมึกก็พิมพ์แตกๆ

เนื้อหาอ่านแล้วไม่รู้เรื่อง - -"

เลยหยิบ หนังสือคู่มือเตรียมสอบคณิตศาสตร์ ม.1-2-3 ของ Hi-ed มาแทน

แล้วก็เอา อีกเล่มคือ สมการและอสมการ ของ สำนักพิมพ์แห่งจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย อ่านแล้วพอเข้าใจดี - - เนื้อกระดาษดีด้วย แล้วก็ซื้อกุญแจคณิตศาสตร์ของ The Book มา 3 เล่ม
Old 01 กรกฎาคม 2010, 10:35
Siren-Of-Step's Avatar
Siren-Of-Step Siren-Of-Step ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

Siren-Of-Step is on a distinguished road

ที่เราอ่านไม่รู้เรื่อง อาจมาจาก
1. ความรู้เราไม่ถึง
2. การเรียบเรียงเนื้อหาไม่ดี
เนื้อกระดาษมันเกี่ยวด้วยหรอครับ หมึกด้วย
Old 01 กรกฎาคม 2010, 13:40

มันแตกครับ บางอักษร ดูไม่ออกเลยว่าเป็นตัวอะไร

ส่วนเนื้อกระดาษเป็นความชอบส่วนตัวหนะ - -" ชอบแบบ ขาวเกลี้ยงๆอะ แหะๆ เนื้อกระดาษมันหยาบๆอันนั้นอะคับ

ส่วนเนื้อหาอย่างเรื่อง พหุนาม เล่ม 1 เลยอะคับ ผมว่าผมมีความรู้พื้นฐาน ดีแล้วนะครับ +-*/ เอกนามด้วยเอกนาม พหุนามด้วยเอกนาม คูณพหุนามด้วยพหุนาม แยกตัวประกอบพหุนามดีกรี2 ก็ได้แล้ว เหลือแต่ เรื่องพหุนามเศษส่วน กับบางเนื้อหาที่ยังไม่ได้อ่าน และยังไม่รู้ แต่ไปอ่าน ยอดคณิตศาสตร์ รวมเล่มชุดที่ 1 แล้ว ผมงงอะคับ = =" แม้แต่เรื่องที่รู้แล้วก็ งง ห้าๆ ไม่รู้ว่า ความรู้ผมไม่ถึงหรือ เค้าเรียบเรียงไม่ดีก็ไม่รู้ดิคับ = ="

01 กรกฎาคม 2010 13:46 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 3 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Pakpoom
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply