Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์ทั่วไป > ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 16 มกราคม 2015, 21:34
tidawan113 tidawan113 ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

tidawan113 is on a distinguished road
Default สอบถามวิชาสอบป.โทของ มหิดล หน่อยครับคณิตศาสตร์ประยุกต์ (นานาชาติ)

ไม่ทราบว่าสอบวิชาอะไรบ้าง ควรอ่านอะไรบ้าง ภาษาอังกฤษด้วยครับแนะนำหน่อยนะครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 17 มกราคม 2015, 16:03
Plainwalker Plainwalker ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

Plainwalker is on a distinguished road

เท่าที่จำได้สอบวิชาคณิตศาสตร์ กับภาษาอังกฤษครับ วิชาคณิตศาสตร์ ออก Calculus, สมการเชิงอนุพันธ์, Linear algebra ประมาณนี้ครับ
ส่วนภาษาอังกฤษ ปีที่ผมสอบ แต่ละข้อจะเป็นบทความทางการแพทย์ โดยแบ่งเป็นประโยคหรือข้อความย่อยๆ แล้วให้เรียงลำดับให้ถูกต้องครับ
Old 17 มกราคม 2015, 20:09
tidawan113 tidawan113 ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

tidawan113 is on a distinguished road

ขอบคุณมากครับผม เป็นประยุกต์จะออกแนว พิสูจน์เยอะไหมครับ
Old 17 มีนาคม 2015, 21:57
kongp kongp ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

kongp is on a distinguished road

โอ้โห้ โจทย์เป็นภาษาอังกฤษ ต้องประสิทธิ์ประสาทโดยอาจารย์ที่สามารถสอนได้ และแนวพิสูจน์นี้ มีคุณลักษณะเฉพาะ เป็นขั้นตอนให้เรียนเป็นเล่มเลย คิดเห็นให้ตรงกับโจทย์ยากด้วย วิชาตรรกศาสตร์ขั้นสูง จะมีตัวอย่างให้ดูบ้าง แม้จะต่างกับการทดสอบ หรือ การวิเคราะห์ รูปกราฟ ประโยคสรุป ...

ส่วนมากต่อข้อคง 1 หน้า A4 เป็นอย่างน้อย เตรียมเขียนไปได้เลย นิ้วจะได้ไม่หงิกแข็ง เพราะความเครียดทางร่างกาย ด้านจิตใจหรือที่เรียกว่า สติ สมาธิ
ยากสุด น่าจะเป็นโจทย์แนวคณิตศาสตร์จริงๆ ที่ใช้แทนด้วยสัญลักษณ์การประมาณต่างๆ ตามความคิดฝันของผู้สอบ ยิ่งข้อสอบแบบ Open แล้วด้วยนะครับ

เริ่มเป็นก็มีชัยไปกว่าครึ่ง เพราะรู้ว่าเป็นโจทย์เรื่องอะไร
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply