Mathcenter Forum

Mathcenter Forum (https://www.mathcenter.net/forum/index.php)
-   ข่าวสารจากทางเว็บบอร์ด (https://www.mathcenter.net/forum/forumdisplay.php?f=9)
-   -   ข้อควรปฏิบัติในการใช้เว็บบอร์ด (https://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=3399)

warutT 17 มิถุนายน 2008 17:44

เข้าใจแล้วครับ จะปฏิบัติตามครับ!!

doraemon_j 18 มิถุนายน 2008 22:36

ทราบแล้วครับ จะปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัดครับ

square1zoa 06 กันยายน 2008 21:11

เหมือนด้านบน ต้องทำให้ได้

HaPPyBoy 13 กันยายน 2008 13:27

รับทราบ ขอรับ !!!

[SIL] 13 กันยายน 2008 17:48

รับทราบครับ
กระทู้ของผมคงถูกกฏเกือบทุกข้อนะครับ(โจทย์แบบเรียน สอวน.เรื่องพีชคณิต ในบอร์ดพีชคณิต)

ForMunGand 16 กันยายน 2008 22:16

รับทราบขอรับ

เหนือฟ้า 24 ธันวาคม 2008 20:52

ผมขอโทษครับพอดีว่าผมไม่ได้อ่านกฏก่อนครับ
เลยทำผิดข้อที่ห้ามเขียนขนาดข้อความใหญ่ครับ

Eacary 28 ธันวาคม 2008 11:54

รับทราบครับ

รับทราบครับ แต่มือใหม่อาจจะยังใช้ไม่คล่อง ถ้าผิดก็ขออภัยด้วยนะครับ

MilD6 05 มกราคม 2009 20:05

รับทราบค่ะ

Ne[S]zA 01 เมษายน 2009 19:27

รับทราบครับผม!!!
เพิ่งได้อ่านวันนี้ครับ...

mathematiiez 01 เมษายน 2009 22:35

รับทราบ ขอรับ ! จะทำให้ดีที่สุด ! ปล.เหมือนกับเคยอ่านแล้วนะแต่ครั้งดูเหมือนว่าจะเข้าใจง่ายกว่า ตรงประเด็นดี ขอบคุณค่ะ =))

gon 03 เมษายน 2009 00:22

หลัง ๆ มานี่ เท่าที่ผมสังเกต สมาชิกหลายท่านตั้งหัวข้อใหม่ ไม่ถูกห้องเป็นจำนวนเพิ่มขึ้น เช่น ปัญหาคณิตศาสตร์ ม.ปลาย เพื่อสอบเข้ามหาวิทยาลัย ก็ไปตั้งห้องอุดมศึกษา แทนที่จะตั้งห้องมัธยม เพราะเป็นคำถามที่ใช้ความรู้ระดับมัธยมเท่านั้น

ข่าวต่าง ๆ เช่น สอบแข่งขันโอลิมปิก สอวน. ก็ไปตั้งที่ห้องโิอลิมปิก ข่าวพวกนี้อยู่ในแวดวงมัธยมปลาย ควรตั้งที่ห้องข่าวมัธยมครับ

โดยเฉพาะที่สำคัญ การตั้งหัวข้อ ที่ไม่สื่อ เริ่มมีจำนวนมากขึ้นเรื่อย ๆ เช่น ช่วยด้วยครับ ช่วยแก้ด่วน ช่วยหน่อย การตั้งหัวข้อแบบนี้ จะไม่เกิดประโยชน์ในการแยกแยะหัวข้อหรือทำให้เกิดความรู้ึสึกว่าอยากเข้าไปอ่านเลย ผู้อ่านต้องเีสียเวลากดเข้าไปแล้ว เท่านั้นจึงจะรู้ว่าเป็นเรื่องเกี่ยวกับอะไร ลองหลับตานึกภาพนะครับว่าถ้าทั้งหน้ามีแต่หัวข้อที่เขียนว่า

ช่วยด้วยครับ
ช่วยแก้ด่วน
ช่วยหน่อย
ช่วยแก้ด่วน
ช่วยหน่อย
ช่วยแก้ด่วน
ช่วยหน่อย
ช่วยแก้ด่วน
ช่วยหน่อย
ช่วยแก้ด่วน
ช่วยหน่อย
ช่วยแก้ด่วน
ช่วยหน่อย

จะมีใครกี่คนที่อยากกดเข้าไปอ่าน ควรใส่เรื่องที่เกี่ยวข้องสักนิดนะครับ คนที่มีความรู้หรือกำลังศึกษาเรื่องนั้น ๆ จะได้รู้ว่าเราสามารถกดเข้าไปดูเพื่อที่จะช่วยได้หรือไม่ได้ ได้ทันที ขอให้ช่วยกันมองประโยชน์สำหรับสมาชิกหรืออนาคตในระยะยาวสักนิดครับ. ;)

nongtum 05 เมษายน 2009 21:34

ขอความร่วมมือสมาชิกผู้ใช้เวบบอร์ดทุกท่านอีกครั้ง

โปรดเคารพและปฏิบัติตามกฏและข้อแนะนำการใช้เวบบอร์ด
และงดการใช้ภาษา หรือการโพสต์ข้อความใดก็ตามที่แสดงให้เห็นเจตนาท้าทายสมาชิกท่านอื่น หรือก่อความไม่สงบในเวบบอร์ด

การกระทำเช่นนั้น นอกจากจะผิดจุดประสงค์ของเวบบอร์ดเพื่อการสนทนาแลกเปลี่ยนความรู้ความคิดเห็นแล้ว
ยังเป็นการแสดงลักษณะอันไม่พึงประสงค์ของผู้โพสต์ด้วย
ทางผู้ดูแลอาจทำได้อย่างมากแค่ตักเตือน แล้วก็หวังว่าเตือนแล้วจะยอมกลับตัวกลับใจ โดยไม่พยายามแบนถ้าไม่ถึงที่สุดจริงๆ
แต่เราก็เชื่อว่า อุปนิสัยเช่นนั้น ไม่เป็นที่พึงประสงค์ของคนทั้งในโลกเสมือนเช่นอินเทอร์เนต หรือในชีวิตจริงหรอกครับ

ปล. ส่วนการกระทำใดที่ผมเผลอไป ไม่ว่าจะด้วยเหตุใดก็ตาม ผมขออภัยเป็นอย่างสูง ณ ที่นี้
ไม่อยากจะต้องลงมือแบนใครอีกแล้วครับ ไม่ว่าจะมีคนต้องการหรือไม่

Platootod 06 เมษายน 2009 12:26

ผมชอบตั้งมากเลยหัวข้อช่วยหน่อยเนี่ย
รู้สึกว่าน่าจะตั้งซี่รี่ช่วยหน่อยนะ(ฮา)

sarun_morn 12 เมษายน 2009 13:11

รับทราบแล้วครับ ถ้าก่อนหน้านี้ผมผิดไป ผมขอโทษครับ

เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 12:38