Mathcenter Forum

Mathcenter Forum (https://www.mathcenter.net/forum/index.php)
-   ข่าวสารจากทางเว็บบอร์ด (https://www.mathcenter.net/forum/forumdisplay.php?f=9)
-   -   ข้อควรปฏิบัติในการใช้เว็บบอร์ด (https://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=3399)

benz_yrc 22 เมษายน 2009 11:08

รับทราบและเข้าใจแล้วครับ ๆ

nongtum 29 พฤษภาคม 2009 01:34

หลังๆ เริ่มมีคนใช้งานเวบบอร์ดเป็นแหล่งปั่นคอมเมนต์ตามน้ำ ตอบคำถามไร้สาระเป็นจำนวนมากเพื่อหวังเลื่อนตำแหน่งหรือเพื่อจุดประสงค์อื่นๆ
เข้าใจว่าหลายๆท่านก็ตอบตามประเด็นในกระทู้นะครับ ก็ขอบคุณที่ให้ความร่วมมือ แต่ไม่จำเป็นต้องปั๊มขนาดนั้นก็ได้ครับ
รบกวนอ่านข้อความจากกระทู้ข้อแนะนำการใช้เว็บบอร์ดอีกครั้งนะครับ เพื่อความสงบสุขของล็อกอินของท่านและความสบายใจของสมาชิกท่านอื่น
แม้เราจะไม่ได้จำกัดว่าวันหนึ่งท่านจะตอบได้กี่กระทู้ กี่ความคิดเห็น
แต่เพื่อความเป็นระเบียบและรักษาบรรยากาศทางวิชาการในบอร์ด ดังนั้นก็จะขอยกข้อความมาย้ำให้อ่านอีกครั้งนะครับ

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ top
เขียนข้อความไร้สาระจำนวนมาก

เพื่อให้เนื้อหาเต็มไปด้วยสาระ ยิ่งอ่านยิ่งมัน โปรดอย่าเขียนข้อความที่คุณก็รู้ว่า เก็บเอาไว้ในใจตนเองได้ ไม่จำเป็นต้องพูดออกมา เช่น มีน้องหลายคนเรียนอยู่ระดับประถมหรือมัธยมต้น แล้วเข้าไปอ่านหัวข้อที่เป็นความรู้ระดับชั้นมัธยมปลาย โอลิมปิก อุดมศึกษา หรือหัวข้อที่ถามและตอบเป็นภาษาอังกฤษ ย่อมมีโอกาสอ่านไม่เข้าใจในเนื้อหาเหล่านั้นเป็นธรรมดา ในกรณีนี้ไม่จำเป็นต้องแสดงความคิดเห็นว่า "งง ไม่เข้าใจ ยาก" หากเป็นการสงสัยและต้องการเข้าใจในเนื้อหานั้นจริงก็สามารถทำได้ แต่ถ้าเพียงต้องการแสดงความเห็นให้รู้ว่าเรามีตัวตนอยู่ และแสดงความเห็นในลักษณะนี้เป็นจำนวนมากติดๆกัน จะทำให้สมาชิกท่านอื่นเข้าใจว่า หัวข้อนั้นมีความเห็นทางวิชาการเพิ่มเติม แต่เมื่อเข้าไปอ่านก็จะพบกับข้อความอันหาสาระมิได้เป็นจำนวนมาก หากเกิดเหตุการณ์เช่นนี้ขึ้นบ่อยครั้งย่อมสร้างความเอือมระอา จนไม่อยากจะเข้าไปอ่านหัวข้อที่มีความเห็นใหม่อีก เพราะรู้สึกว่าเข้าไปแล้วเสียเวลาเปล่า ในกรณีนี้จะถือว่า สมาชิกท่านนี้จงใจสร้างความลำบากใจแก่สมาชิกท่านอื่น อาจถูกจำกัดสิทธิ์การใช้เว็บบอร์ดได้

นอกจากนี้ หากใครมีเจตนาเขียนข้อความจำนวนมาก เพื่อให้เปลี่ยนชื่อเรียกของตน(หมายถึงชื่อตำแหน่ง ทั้งนี้รวมถึงกระทู้ที่มีเจตนาเดียวกัน) ผมจะขอใช้สิทธิ์ แจกใบแดงรวดเดียว 3 ใบทันที

g-qii 11 สิงหาคม 2009 11:55

เข้าใจแจ่มแจ้งจ่ะ รับทราบ !

ฟ้า 12 กันยายน 2009 04:03

รับทราบแล้วคะ

pizzawithaj 13 กันยายน 2009 18:31

รับทราบและจะทำตามค่ะ

Siren-Of-Step 15 ธันวาคม 2009 19:00

รับทราบครับจะทำตามครับ
ผมอยากทราบ ว่า จะตั้งกระทู้เกี่ยวกับวิชา วิทยาศาสตร์ได้หรือปล่าวครับ(ที่มันยากจริงๆ)

คือวิทย์ มันต้องคู่กับคณิต ขอช่วยตอบข้อนี้ด้วยครับ

nongtum 15 ธันวาคม 2009 19:48

ตั้งได้ตามความเหมาะสมครับ โดยตั้งในห้องทั่วไปหรือในห้องข้อสอบในโรงเรียนของระดับนั้นๆครับ
กระทู้ลักษณะนี้ทีี่เห็นบ่อยๆก็เช่น โจทย์คำนวณในวิชาฟิสิกส์ครับ (พอถูไถว่ามีคณิตศาสตร์ได้อยู่)
แต่อย่า่งไรก็ตาม ขอให้เข้าใจว่าบอร์ดนี้เป็นบอร์ดคณิตศาสตร์ครับ ก็เลยขออย่าให้มันออกแนวเฉพาะทางจนเกินไปครับ

ในกรณีนอกเหนือจากนั้น จะเป็นดุลพินิจของผู้ดูแลเป็นกรณีๆไปครับ

Sure'ขลุ่ย 15 ธันวาคม 2009 20:35

รับทราบครับ

I would to do

Thank webmaster...

NAKHON 15 ธันวาคม 2009 20:44

รับทราบแล้วพร้อมจะปฏิบัติตามครับ

areenart 15 ธันวาคม 2009 21:43

ทราบ และขอบคุณ web master ค่ะ web ดีๆ หายาก

easy12346 20 ธันวาคม 2009 21:20

จะทำตามครับ

jewgood 28 ธันวาคม 2009 16:49

เข้าใจเเล้วคับ

MooKK 07 มกราคม 2010 19:30

รับทราบค่ะ ขอบคุณค่ะ

มือใหม่หัดเรียน 11 มกราคม 2010 19:37

มาใหม่อะครับ== รับทราบครับ ผมป.6- - ไม่เข้าใจจริงๆ- -แต่ไม่โพสบอกเท่านั้นละ= =

กระบี่ไร้คม 11 มกราคม 2010 19:48

รับทราบครับ

เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 22:53