Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์โอลิมปิก และอุดมศึกษา > คณิตศาสตร์อุดมศึกษา
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 27 ธันวาคม 2010, 19:29
mzaxgirl mzaxgirl ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

mzaxgirl is on a distinguished road
Default อยากได้แนวข้อสอบ โท มช

ตามหัวข้อเลยครับ
แนวข้อสอบ ป.โท ของมช
อยากรู้ว่าออกประมาณไหน
ช่วยทีนะครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 04 มกราคม 2011, 22:19
usenokia usenokia ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

usenokia is on a distinguished road

เคยสอบ ประยุกต์ นะคะ ติดแต่เสียดาย ไม่ได้ ไปเรียน ไม่ทราบสอบสาขาอะไรคะ มีข้อสอบปีที่สอบด้วยคะ จะบอกว่าไงดี เป็นข้อสอบประยุกต์ที่ยากสุดเท่าที่เคยสอบในเมืองไทย มาเลย ห้า ๆ แต่ เพียวไม่ทราบนะคะ ไม่ได้สอบ คงไม่หินเท่า จุฬา มั้งคะ
Old 07 มกราคม 2011, 13:51
mzaxgirl mzaxgirl ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

mzaxgirl is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ usenokia View Post
เคยสอบ ประยุกต์ นะคะ ติดแต่เสียดาย ไม่ได้ ไปเรียน ไม่ทราบสอบสาขาอะไรคะ มีข้อสอบปีที่สอบด้วยคะ จะบอกว่าไงดี เป็นข้อสอบประยุกต์ที่ยากสุดเท่าที่เคยสอบในเมืองไทย มาเลย ห้า ๆ แต่ เพียวไม่ทราบนะคะ ไม่ได้สอบ คงไม่หินเท่า จุฬา มั้งคะ
ผมกะจะเรียนคณิตศาสตร์ประยุกต์ครับ พอจะมีแนวแต่เรื่องที่สอบรึปล่าวครับ
ยังไงรบกวนส่งเมลล์มาก็ได้ครับ
mza_xgirl@hotmail.com

07 มกราคม 2011 13:52 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ mzaxgirl
Old 07 มกราคม 2011, 23:38
kongp kongp ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

kongp is on a distinguished road

จุฬาการแข่งขันสูงมานานมา เคยได้ยินว่า U ชั้นนำ รันแต่ที่จบจุฬาที่เดียว นอกนั้นไม่รับ ทำให้ไทยเราแย่ขาดคน
Old 10 มกราคม 2011, 21:54
math_girt math_girt ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

math_girt is on a distinguished road

โท คณิตศาสตร์ศึกษา ของ มช. คะ
อยากรู้แนวข้อสอบคะจะออกประมาณไหน
อยากเรียนแต่ก้กลัวๆๆ
Old 13 มกราคม 2011, 22:12
usenokia usenokia ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

usenokia is on a distinguished road

คณิตศาสตร์ศึกษา ของ มอชอ ไม่ยากนะคะ สอนในคณะศึกษา เน้นวิธีการสอนคะ ไม่เน้นเนื้อหา ง่าย แต่ คณิตศาสตร์ประยุกต์ ต้องขอโทษ ทีนะคะ ไปหาแล้วไม่เจอ ข้อสอบจะมี 2 ส่วนนะคะ ส่วนที่ 2 ออกถึง ad cal และ complex analysis นะคะ
Old 21 มกราคม 2011, 20:58
kamo061 kamo061 ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

kamo061 is on a distinguished road

มีข้อมูลใหม่ๆแนะนำด้วยนะครับ
Old 24 มกราคม 2011, 20:08
ครูนะ ครูนะ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

ครูนะ is on a distinguished road

ที่จุฬา คนเก่งเยอะมาก การเรียนต้องตัดเกรดกับพวกระดับทอปของประเทศ
ยอมรับว่าหนักมากๆ ถ้าพื้นทางพิสูจน์คณิตศาสตร์ไม่แน่น จะเรียนไม่ได้ครับ
Old 22 มกราคม 2015, 16:11
toptoptop toptoptop ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

toptoptop is on a distinguished road

ผมกำลังจะสอบเข้า ป โท คณิตศาสตร์ศึกษา ขอคำแนะนำเกี่ยวกับข้อสอบหน่อยครับ หรือใครมีข้อสอบเก่ารบกวนช่วยส่งให้ผมตามอีเมลล์ด้านล่างด้วยนะครับ
toptop_love@hotmail.com
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply